Ombi kusitisha upitishwaji wa Mswada wa CyberCrime kwa hati ya Dharura

Sisi wadau tunaowakilisha wananchi wanaotumia mtandao tunaomba Bunge
lisipitishe Muswada wa Sheria ya Makosa ya Mtandao, 2015 kuwa sheria.

Muswada huu unaainisha makosa yanayohusiana na matumizi ya mfumo wa
kompyuta na Teknolojia ya Habari na Mawasiliano, na kuweka utaratibu wa
upelelezi, ukusanyaji na matumizi ya ushahidi wa kieletroniki na masuala mengine
yanayohusiana na hayo.

Maoni haya yanatokana na sababu zifuatazo:

1. Muswada huu haukuwekwa wazi mpaka tarehe 29 Machi na ratiba inaonyesha
muswada utapitishwa chini ya hati ya dharura tarehe 31 Machi hivyo
wananchi hatujapata nafasi ya kupitia kwa kina na kutoa maoni makini
kuhusu muswada huo.

Ingawa muswada huu umehusisha baadhi ya wadau itambulike kuwa wadau
waliitwa kwa dharura katika hatua za mwisho hivyo hawakuwa wamejiandaa
kikamilifu na pia idadi kubwa ya wadau hawakuweza kuhudhuria kikao hicho
kwa ajili ya kutoa maoni makini.

2. Muswada unalenga na kuhusisha  kudhibiti mawasiliano ya wananchi
wenyewe kwa wenyewe suala ambalo linaweza kupingana na katiba ya nchi
sheria zilizopo na haki za binadamu za umoja wa mataifa.

Hivyo tunaomba kuwa kutokana na umuhimu wa muswada huu unaolenga kudhibiti
uhalifu wa kimtandao, lakini kwa namna ulivyo sasa unaingilia uhuru wa
mawasiliano kwa wananchi. Muswada huu usipitishwe ili kutoa nafasi kwa wananchi
wengi kushiriki kikamilifu katika kuandika sheria hii muhimu.

Ombi hili limetolewa na:
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Kwa niaba ya Change Tanzania, Sikika na THRDC

Leo 29 Machi 2015



