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SERIKALI,	  BUNGE	  NA	  WADAU	  WA	  HABARI	  WASIKILIZANE	  
	  
Kwa	   takribani	  wiki	  mbili	   sasa	   kumekuwepo	  na	  majibizano	  kupitia	   vyombo	  vya	  habari	   baina	   ya	  
Msemaji	  wa	  Serikali	   na	  Mwenyekiti	  wa	  Kamati	   ya	  Kudumu	  ya	  Bunge	  ya	  Huduma	  za	   jamii	   kwa	  
upande	  mmoja;	  na	  wadau	  wa	  habari	  na	  vyombo	  vya	  habari	  kwa	  upande	  wa	  pili.	  
	  
Majibizano	   haya	   yamehusu	  Mswada	   wa	   Sheria	   ya	   Huduma	   za	   Habari	  wa	   2016.	   Upande	   wa	  
Serikali	  na	  Bunge	  kwa	  pamoja	  wamesimamia	  hoja	  kwamba	  mswada	  huo	  umejadiliwa	  na	  wadau	  
tangu	   1993.	   Kwamba	  ulipelekwa	  bungeni	  mwaka	   jana	   kwa	  hati	   ya	   dharura	  wadau	  wakaomba	  
muda	  zaidi	  hivyo	  ukaondolewa.	  Madai	  mengine	  ni	  kwamba	  sasa	  hauwezi	  kusubiri	   tena,	   lazima	  
upitishwe.	  
	  
Wadau	   wa	   habari	   nao	   wamekiri	   kushiriki	   katika	   mchakato	   huo	   tangu	   1993	   na	   kwamba	  
wanahitaji	   	   sheria	   hiyo	   ipitishwe	   lakini	   wanaomba	   muda	   zaidi	   ili	   waweze	   kushirikisha	   wadau	  
wengine	   katika	   mikoa	   mbalimbali	   nchini,	   kujadili	   na	   kutoa	   mapendekezo.	   Wanadai	   kuna	  
maudhui	   mapya	   ambayo	   wadau	   wanahitaji	   muda	   kujadiliana	   na	   kukubaliana.	   Kwamba,	  
wamesubiri	  miaka	  yote	  hiyo,	  hivyo	  haitokuwa	  na	  maana	  kuharakisha	  bila	  ridhaa	  na	  maelewano	  
ya	  wadau	  wote	  wa	  habari.	  
	  
Sikika	   inaamini	  pande	  zote	  mbili	  zina	  nia	  moja;	  kutengeneza	  sheria	   itakayosimamia	  huduma	  za	  
habari	   kwa	  weledi,	   haki,	   na	   ufanisi.	   Serikali	   inataka	   kuupitisha	   sasa	  wakati	  wadau	  wanaomba	  
upitishwe	  kwenye	  Bunge	  la	  Februari	  2017	  ili	  kupata	  muda	  wa	  kutosha	  kuridhia	  maudhui	  mapya	  
ya	  mswada	  huo.	  
	  
Kwa	   kuwa	   hadi	   sasa	   pande	   zote	   mbili	   hazijapishana	   sana	   kwenye	   maudhui,	   muda	   wa	   miezi	  
mitatu	   usisababishe	   dosari	   kwenye	   maelewano	   na	   mahusiano	   ya	   muda	  mrefu,	   tangu	   kuanza	  
kwa	  mchakato	   huo.	   Serikali,	   Bunge,	   vyombo	   vya	   habari	   na	  wanahabari	   wanategemeana	   sana	  
katika	  kutimiza	  majukumu	  yao	  kwa	  umma.	  	  
	  
Kwa	  maoni	  yetu,	  wananchi	  na	  asasi	  za	  kiraia	  ni	  wanufaika	  wa	  maelewano	  na	  ushirikiano	  baina	  ya	  
pande	  hizo	  husika.	  Tunapenda	  kuona	  kasi	  na	  tija	  kuelekea	  kwenye	  maendeleo	  ya	  pamoja	  badala	  
ya	   kusigana	   na	   kutunishiana	   misuli.	   Hivyo,	   tunashauri	   mswada	   huu	   usogezwe	   mbele	   hadi	  
Febuari	   2017	   ili	   unufaike	   na	   ushiriki	   mpana	   wa	   wadau	   wa	   habari,	   na	   hivyo	   kuendeleza	   na	  
kuboresha	  maelewano	  ya	  pande	  zote	  husika,	  kwa	  manufaa	  ya	  watanzania.	  
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