
	

Madaktari,	Sikika	wakutana	na	Katibu	Mkuu	CCM	

Leo	tarehe	14/05/2019	Chama	cha	Madaktari	Tanzania	(MAT)	na	taasisi	ya	Sikika	wamekutana	na	Katibu	
Mkuu	wa	CCM,	Dk.	Bashiru	Ally	ofisini	kwake	Dodoma.	MAT	iliwakilishwa	na	rais	wake	Dk.	Elisha	Osati	
na	Sikika	iliwakilishwa	na	Mkurugenzi	wake	Mtendaji	Bw.	Irenei	Kiria.	

Ajenda	 kuu	 ya	 mkutano	 huo	 ilikuwa	 kujadili	 uhusiano	 na	 mawasiliano	 kati	 ya	 wanasiasa	 na	 watoa	
huduma	za	afya,	bajeti	ya	afya	na	changamoto	mbalimbali	zinazoikabili	sekta	ya	afya	Tanzania.	

Katika	mazungumzo	 hayo,	 Dk.	 Bashiru	 alieleza	 kusikitishwa	 kwake	 na	matukio	 ya	 wanasiasa	 kuingilia	
utoaji	 huduma	 za	 afya	 na	 kudhalilisha	 watoa	 huduma.	 Aliueleza	 ujumbe	 huo	 kwamba	 hakuna	 mtu	
anayewatuma	 wanasiasa	 kufanya	 hivyo	 na	 	 kuwataka	 	 wadau	 wote	 kushirikiana	 kwa	 kuwalinda	
wataalamu	wa	wafya	na	kuwakinga	dhidi	ya	udhalilishaji.	

Katibu	Mkuu	aliahidi	kwamba	CCM	iko	tayari	kushirikiana	na	wataalam	wa	afya	kutengeneza	mazingira	
bora	ya	ushirikiano	kati	 yao	na	wanasiasa	 ili	 kuwahudumia	wananchi	 ipasavyo.	 Ili	 kuondoa	mgongano	
huo,	 Dk.	 Bashiru	 aliwataka	 wadau	 wa	 afya	 kutengeneze	 mkakati	 wa	 kutoa	 elimu	 ya	 namna	 bora	 ya	
mawasiliano	kati	ya	wanasiasa	na	wataalamu	wa	afya.	

Pia	 Dk.	 Bashiru	 ameshauri	 kuchapisha	 orodha	 ya	mambo	 yanayotakiwa	 na	 yasiyotakiwa	 kufanywa	 na	
wadau	mbalimbali	 wanapokuwa	 katika	mazingira	 ya	 hospitali	 na	 kisha	 kuyasambaza	 katika	 vituo	 vya	
kutolea	huduma	za	afya	nchini.	Vile	vile,	ameshauri	kuundwa	jukwaa	litakalojumuisha	wanataaluma	wa	
afya,	 watafiti	 kutoka	 vyuo	 vikuu,	 pamoja	 na	 asasi	 za	 kiraia.	 Lengo	 ni	 kusaidia	 kutafsiri	 tafiti	 kwenda	
kwenye	uhalisia,	kutoa	elimu	ya	afya	kwa	wananchi	na	ushauri	wa	kisera	kwa	serikali.	

Taasisi	hizo	zilimuomba	Katibu	Mkuu	wa	CCM	awasisitize	wanasiasa	kuwatangazia	zaidi	wananchi	kiasi	
cha	 fedha	 zinazotolewa	 na	 serikali	 kuliko	 fedha	 zilizotengwa.	 Hii	 itasaidia	 kukuza	 uelewa	 na	 kuzuia	
migongano	kati	ya	wanasiasa	na	wanataaluma	kwa	upande	mmoja,	na	watoa	huduma	na	wananchi	kwa	
upande	mwingine.	

Mambo	mengine	yaliyozungumziwa	ni	pamoja	na	mwenendo	wa	utekelezaji	wa	bajeti	ya	afya,	sera	ya	
msamaha	wa	matibabu	kwa	makundi	mbalimbali	na	umuhimu	wa	kila	mtanzania	kuwa	na	Bima	ya	Afya.	
Mazungumzo	 hayo	 pia	 yaligusia	 changamoto	 za	 rasilimali	 watu	 katika	 utoaji	 wa	 huduma	 za	 afya,	
upatikanaji	wa	dawa	na	vifaa	tiba,	majengo	na	miundombinu.		

MAT	na	Sikika	pia	walielezea	kuridhishwa	kwao	na	juhudi	zinazoendelea	kufanyika	katika	sekta	ya	afya,	
ikiwemo	kuboresha	huduma	za	kibingwa	na	ujenzi	wa	vituo	vya	afya.	
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Dk.	Elisha	Osati,	Rais	wa	MAT	 	 	 	 	 Bw.	Irenei	Kiria,	Mkurugenzi	wa	Sikika	


